Mua VIP

THÔNG TIN US OPEN POOL CHAMPIONSHIP 2021 FULL INFO

13.09.2021

Đăng bởi:

0

4343

1

Lão Mõ - Giải đấu được mong chờ quy tụ danh thủ trên toàn thế giới diễn ra từ ngày 14.9 - 19.9.2021, xin gửi tới quý chư vị những thông tin tổng hợp đầy đủ của giải đấu trong bài viết này. Quý chư vị nhớ thường xuyên vào bài viết để nắm được những thông tin sớm nhất nhé.

19.9.2021: Chúc Mừng Carlo BIADO cơ thủ người Philippine đã xuất sắc giành chức vô địch sau khi đánh bại Aloysius YAPP của Singapore với tỷ số 13-8, pha lội ngược dòng ngoạn mục, kịch tích sau khi Yapp trượt bi số 9 ỏ ván 8-3

Link phát sóng các trận đấu:

BK1                  : Dennis ORCOLLO vs Aloysius YAPP | 21:00

BK2 : Carlo BIADO vs Naoyuki OI | 22:30
Chung Kết : 02:30

Nguồn phát sóng chính thức Bán Kết và Chung Kết:

1. Kênh myTVhttps://mytv.com.vn

Các nhóm / trang chia sẻ link trên thế giới không chính thức:

2. US OPEN POOL CHAMPIONSHIP FREE LIVEhttps://www.facebook.com/groups/usopenpoolchampionship

 

LỆ PHÍ THAM GIA: 750$ ~ 18 triệu VNĐ

CƠ CẤU GIẢI THƯỞNG


97TH $750

65TH $1,000

49TH $1,250

33RD $1,750

25TH $2,250

17TH $2,750

9TH $3,750

5TH $6,750

3-4 $12,000

Á QUÂN $25,000

VÔ ĐỊCH $50,000

TỔNG $300,000

LỊCH PHÁT SÓNG

Ngày

Thời Gian

Vòng Stage

Race To

Số Trận

Số Bàn

Trận / Bàn

13.9.2021

21:00

Hai mạng

9

192

33

6

Nhánh: 1, Thua 1

14.9.2021

21:00

Hai mạng

9

128

33

6

Nhánh: Thắng 2, Thua 2

15.9.2021

03:00 21:00

Hai mạng

11

128

33

5

Nhánh: Thua 3, Thắng 2, Thua 4, Thắng 3, Thua 5

16.9.2021

03:00

21:00

Hai mạng

11

40

8

5

Nhánh: Thua 6, Thua 7, Thắng 4, Thua 8

17.9.2021

21:00 – 01:00

Vòng 1/8

11

8

4

2

2:30 – 6:30

Tứ Kết

11

4

2

2

18.9.2021

21:00 – 01:00

Bán Kết

11

2

1

2

2:30 – 5:30

Chung Kết

13

1

1

1

 
SƠ ĐỒ THI ĐẤU https://cuescore.com/tournament/bracket/?id=9209905
DANH SÁCH CÁC TRẬN VÀ BÀN https://cuescore.com/tournament/US+Open+Pool+Championship+2021/9209905?fbclid=IwAR3FCnA2Nk7QJ2OcvjBHO8ySphNFEOFu_ZW729bhlz7VDP7G1ENi5rPRd-4
 
MỨC ĐỘ XẾP HẠNG GIẢI ĐẤU:
- Predator Championship League Pool (Winners Group) : Level 3
- World Pool Masters : Level 2
- World Pool Championship :Level 1
- US Open Pool Championship :Level 1
 
CÁC CƠ THỦ HẠT GIỐNG

Defending Champion

Joshua Filler (GER)

US No.1 (BCA Ranking)

Shane van Boening (USA)

Players in the top 10 of the WPA World Ranking

Albin Ouschan (AUT) Alexander Kazakis (GRE) Max Lechner (AUT) David Alcaide (ESP) Eklent Kaci (ALB) Jayson Shaw (GBR) Naoyuki Oi (JPN)

Players in the top 10 of the WPA World Ranking

Tyler Styer (USA) Ralf Souquet (GER) Tyler Styer (USA)

Players Ranked 11-20 on the Matchroom Pool & WPA World Rankings

Chang Jung-Lin (TPE) James Aranas (PHI) Skyler Woodward (USA) Billy Thorpe (USA) Omar Al Shaheen (KUW) Francisco Sanchez-Ruiz (ESP) Johann Gonzales Chua (PHI) Oliver Szolnoki (HUN) Alex Pagulayan (CAN) Marc Bijsterbosch (NED) Fedor Gorst (RUS) Denis Grabe (EST)

Players Ranked In The Top 16 of the WST World Ranking

Judd Trump (GBR)

Players Ranked 21-50 on the Matchroom Pool & WPA World Rankings

Darren Appleton (GBR) Carlo Biado (PHI) Chris Reinhold (USA) Dennis Orcollo (PHI) Thorston Hohmann (GER) Tomasz Kaplan (POL) Aloysuis Yapp (SIN) Wojciech Szewczyk (POL) Nikos Ekonomopoulos (GRE)

Mieszko Fortunski (POL) Corey Deuel (USA) Marco Teutscher (NED) Mika Immonen (FIN) Masato Yoshioka (JPN) Jeremy Sossei (USA) Mateusz Sniegocki (POL) Roberto Gomez (PHI) Hunter Lombardo (USA) Wu Kun Lin (TPE) John Morra (USA) Ruslan Chinakhov (RUS) Aleksa Pecelj (SRB) Bahram Lotfy (DEN) Jonas Souto Comino (ESP) Jeffrey Ignacio (PHI)

Matchroom Pool Events

Jeffrey De Luna (PHI) Waleed Majid (QAT)

Players Ranked 1-5 on the WPA Women's Ranking

Kelly Fisher (GBR)

Players Ranked 51-75 on the Matchroom Pool & WPA World Rankings

Konrad Juszczyszyn (POL)

Hsieh Chia-Chen (TPE)

Radoslaw Babica (POL)

Badar Al Awardi (KUW)

Daniel Schnieder (USA)

Ivica Putnik (CRO)

Marc Vidal Claramunt (USA)

Mortiz Neuhausen (GER)

Muhummed Daydat (RSA)

Sanjin Pehlivanovic (BIH)

Stephen Holem (CAN)

Wiktor Zielinski (POL)

Earl Strickland (USA)

Brandon Shuff (USA)

Danny Olson (USA)

Jason Theron (RSA)

Players 26-50 on the BCA Standings

Josh Roberts (USA)

Players 31-50 on the Fargo World Ranking

Roland Garcia (PHI)

Players Ranked 6-25 on the WPA Women's Ranking

Kristina Tkach (RUS)

Former Champions of the US Open Pool Championship

Jeremy Jones (USA)

Allen Hopkins (USA)

Players Ranked 76+ on the WPA & Matchroom Pool Rankings

Shaun Wilkie (USA)

Sullivan Clark (NZL)

DJ McGinley (USA)

Mickey Krause (DEN)

Mohammad Ali Berjawi (LBN)

Warren Kiamco (PHI)

Christopher Lawson (USA)

Donny Mills (USA)

Toh Lian Han (SNG)

Rob Hart (USA)

Lukas Fracasso-Verner (USA)

Shane Wolford (USA)

Abdullah Alshammari (KSA)

Blaine Barcus (USA)

Michael Yednak (USA)

Players Ranking 26-76 on the WPA Women's Ranking

Pia Filler (GER)

VÔ ĐỊCH CÁC NĂM
Vô ĐịchÁ QuânNăm
  2021
Không diễn ra do COVID-192020
Germany Joshua FillerChina Wu Chia-ching2019
not held2018
Scotland Jayson ShawAlbania Eklent Kaci2017
United States Shane Van Boening (5)Taiwan Chang Jung-Lin2016
Chinese Taipei Cheng Yu-hsuanEngland Karl Boyes2015
United States Shane Van Boening (4)Philippines Dennis Orcollo2014
United States Shane Van Boening (3)Philippines Lee Vann Corteza2013
United States Shane Van Boening (2)Philippines Dennis Orcollo2012
England Darren Appleton (2)United States Shawn Putnam2011
England Darren AppletonUnited States Corey Deuel2010
Finland Mika Immonen (2)Germany Ralf Souquet2009
Finland Mika ImmonenPhilippines Ronnie Alcano2008
United States Shane Van BoeningPhilippines Ronnie Alcano2007
United States John SchmidtPhilippines Rudolpho Luat2006
Canada Alex PagulayanPhilippines Jose Parica2005
United States Gabe OwenGermany Thorsten Hohmann2004
United States Jeremy JonesPhilippines Jose Parica2003
Germany Ralf SouquetCanada Alex Pagulayan2002
United States Corey DeuelFinland Mika Immonen2001
United States Earl Strickland (5)Japan Takeshi Okumura2000
United States Johnny ArcherUnited States Jeremy Jones1999
United States Buddy Hall (2)United States Tang Hoa1998
United States Earl Strickland (4)Philippines Efren Reyes1997
United States Rodney MorrisPhilippines Efren Reyes1996
United States Reed PiercePhilippines Efren Reyes1995
Philippines Efren ReyesUnited States Nick Varner1994
United States Earl Strickland (3)United States Tony Ellin1993
United States Tommy KennedyUnited States Johnny Archer1992
United States Buddy HallUnited States Dennis Hatch1991
United States Nick Varner (2)United States Johnny Archer1990
United States Nick VarnerUnited States Kim Davenport1989
Puerto Rico Mike LebrónUnited States Nick Varner1988
United States Earl Strickland (2)United States Jim Rempe1987
United States David Howard (2)United States Allen Hopkins1986
United States Jimmy ReidPuerto Rico Mike Lebrón1985
United States Earl StricklandUnited States Mike Sigel1984
United States Mike Sigel (3)United States David Howard1983
United States David HowardUnited States Mike Zuglan1982
United States Allen Hopkins (2)United States Mike Sigel1981
United States Mike Sigel (2)United States Ray Martin1980
United States Louie RobertsUnited States Steve Mizerak1979
United States Steve MizerakUnited States Jim Rempe1978
United States Allen HopkinsUnknown1977
United States Mike SigelUnknown1976

x
2019JOSHUA FILLER
Mandalay Bay Resort, Las Vegas
2017JAYSON SHAW
Sheraton Norfolk Waterside Hotel, Norfolk, VA
 
2016SHANE VAN BOENING
Sheraton Norfolk Waterside Hotel, Norfolk, VA
 
2015KEVIN (CHENG YU HSUAN)
Sheraton Norfolk Waterside Hotel, Norfolk, VA
 
2014SHANE VAN BOENING
Marriott Chesapeake – Norfolk Convention Center
 
2013SHANE VAN BOENING
Marriott Chesapeake – Norfolk Convention Center
 
2012SHANE VAN BOENING
Holiday Inn Virginia Beach - Norfolk Convention Center
 
2011DARREN APPLETON
Chesapeake Conference Center
 
2010DARREN APPLETON
Chesapeake Conference Center
 
2009MIKA IMMONEN
Chesapeake Conference Center
 
2008MIKA IMMONEN
Chesapeake Conference Center
 
2007SHANE VAN BOENING
Chesapeake Conference Center
 
2006JOHN SCHMIDT
Chesapeake Conference Center
 
2005ALEX PAGULAYAN
Chesapeake Conference Center
 
2004GABE OWEN
Chesapeake Conference Center
 
2003JEREMY JONES
Chesapeake Conference Center
 
2002RALF SOUQUET
Chesapeake Conference Center
 
2001COREY DEUEL
Chesapeake Conference Center
 
2000EARL STRICKLAND
Chesapeake Conference Center
 
1999JOHNNY ARCHER
Chesapeake Conference Center
 
1998BUDDY HALL
Chesapeake Conference Center
 
1997EARL STRICKLAND
Chesapeake Conference Center
 
1996RODNEY MORRIS
Virginia Beach Pavilion
 
1995REED PIERCE
Holiday Inn, Chesapeake, VA
 
1994EFREN REYES
Holiday Inn, Chesapeake, VA
 
1993EARL STRICKLAND
Holiday Inn, Chesapeake, VA
 
1992TOMMY KENNEDY
Holiday Inn, Chesapeake, VA
 
1991BUDDY HALL
Holiday Inn, Chesapeake, VA
 
1990NICK VARNER
Lake Wright Hotel, Norfolk, VA
 
1989NICK VARNER
Lake Wright Hotel, Norfolk, VA
 
1988MIKE LEBRON
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1987EARL STRICKLAND
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1986DAVID HOWARD
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1985JIMMY REID
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1984EARL STRICKLAND
Lake Wright Hotel, Norfolk, VA
 
1983MIKE SIGEL
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1982DAVID HOWARD
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1981ALLEN HOPKINS
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1980MIKE SIGEL
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1979LOUIE ROBERTS
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1978STEVE MIZERAK
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1977ALLEN HOPKINS
Q-Master Billiards, Norfolk, VA
 
1976MIKE SIGEL
Q-Master Billiards, Norfolk, VA

 

DANH SÁCH CƠ THỦ


x
Abdullah Al Yousef
(Kuwait)
Abdullah Alshammari
(Saudi Arabia)
Abrin Schaad
(USA)
Adam King
(United States)
Adam Martin
(USA)
Alan Rolon Rosado
(Puerto Rico)
Albin Ouschan
(Austria)
Albrecht Lapena
(USA)
Aleksa Pecelj
(Serbia)
Alex Pagulayan
(Canada)
Alexandros Kazakis
(Greece)
Ali Dhaifallah Abdullah Almuhtadi
(Yemen)
Allen Hopkins
(USA)
Aloysius Yapp
(Singapore)
Anthony Conn
(USA)
Anthony Manning
(United States)
Anthony Meglino
(USA)
April Larson
()
Austin Summers
(USA)
Badar Al Awadhi
(Kuwait)
Bahram Lotfy
(Denmark)
Barry West
(Jr.)
Bill Meacham
(USA)
Billy Thorpe
(USA)
Bj Ussery
(USA)
Blaine Barcus
(USA)
Blake Baker
(USA)
Brad Guthrie
(Canada)
Brandon Shuff
(USA)
Carlin Sanderson
(USA)
Carlo Biado
(Philippines)
Chad Bazinet
(USA)
Chad Fairchild
(USA)
Chalmer Vergara
(USA)
Chang Jung-lin
(Chinese Taipei)
Chris Reinhold
(USA)
Christopher Cameron
(USA)
Christopher Lawson
(USA)
Christopher Pyle
(USA)
Cody Myers
(USA)
Coen Bell
(USA)
Corey Deuel
(USA)
Dalibor Nikolin
(Serbia)
Daniel Dagotdot
(USA)
Daniel Klochenok
(USA)
Daniel Schneider
(Switzerland)
Daniel Sharlow
(USA)
Danny Olson
(USA)
Darren Appleton
(United Kingdom)
David Alcaide Bermudez
(Spain)
David Daya
(USA)
David Shlemperis
(USA)
Dawn Hopkins
(USA)
Deepak Dhiman
(India)
Demetrius Jelatis
(USA)
Denis Grabe
(Estonia)
Dennis Orcollo
(Philippines)
Devin Poteet
(USA)
Dhruvalkumar Patel
(India)
Dj Mcginley
(Canada)
Donny Mills
(USA)
Douglas Jones
(USA)
Earl Strickland
(USA)
Edward Abraham
(USA)
Edward Epperson
(USA)
Eklent Kaci
(Albania)
Ellis Brown
(USA)
Elvis Rodriguez
(Honduras)
Emil André Gangfløt
(Norway)
Erik Hjorleifson
(Canada)
Esteban Robles
(Costa Rica)
Evan Lunda
(USA)
Fedor Gorst
(Russia)
Francesco Candela
(Italy)
Francisco Sánchez Ruiz
(Spain)
Fred Upham
(USA)
Gary Serrano
(USA)
Gary Urinoski
(USA)
Greg Antonakos
(USA)
Guillermo Beramendi
(Peru)
Hendrik Drost
(USA)
Henrik Larsson
(Sweden)
Henry Rivera Portillo
(Honduras)
Hsieh Chia-chen
(Chinese Taipei)
Hunter Lombardo
(USA)
Hussain Al Sayyafi
(Kuwait)
Ilija Trajceski
(USA)
Ivica Putnik
(Croatia)
James Aranas
(Philippines)
James Conn
(USA)
James Davee
(USA)
James Prather
(USA)
Jason Theron
(South Africa)
Jaydev Zaveri
(India)
Jayson Shaw
(United Kingdom)
Jeffrey De Luna
(Philippines)
Jeffrey Ignacio
(Philippines)
Jennifer Barretta
(USA)
Jeremiah Stanfield
(USA)
Jeremy Jones
(USA)
Jesus Atencio
(USA)
Joe Magee
(USA)
Joey Tate
(USA)
Johann Gonzales Chua
(Philippines)
John Francisco
(USA)
John Hennigan
(USA)
John Moody Jr.
(USA)
John Moody Sr.
(USA)
John Morra
(Canada)
Jonás Souto
(Spain)
Jonathan L. Smith
(USA)
Jose Alberto Delgado
(Spain)
Joseph Blyler
(USA)
Joseph Korsiak
(USA)
Joseph Testa
(USA)
Josh Burbul
(USA)
Josh Roberts
(USA)
Joshua Filler
(Germany)
Juan Jose Rosa
(Puerto Rico)
Judd Trump
(United Kingdom)
Justin Espinosa
(USA)
Justin Martin
(USA)
Kang Lee
(South Korea)
Karen Corr
(Ireland)
Kashton Keeton
(USA)
Keith Guenzel
(USA)
Kelly Fisher
(United Kingdom)
Kelson Juan
(USA)
Kenshiro Sakai
(Japan)
Kevin Clark
(USA)
Kevin Guimond
(USA)
Kevin West
(USA)
Kevin Zock
(USA)
Khalid Alghamdi
(Saudi Arabia)
Konrad Juszczyszyn
(Poland)
Kristina Tkach
(Russia)
Kurt Kobayashi
(USA)
Kyle Bova
(USA)
Kyle Coleman
(USA)
Leo C. Ott
(USA)
Lukas Fracasso-verner
(USA)
Marc Bijsterbosch
(Netherlands)
Marc Vidal Claramunt
(USA)
Marco Teutscher
(Netherlands)
Mario He
(Austria)
Masato Yoshioka
(Japan)
Mason Koch
(USA)
Massimiliano Corso
(Italy)
Mateusz Śniegocki
(Poland)
Matt Krah
(USA)
Max Lechner
(Austria)
Max Watanabe
(USA)
Michael Delawder
(USA)
Michael Hunter
(USA)
Michael Ortiz
(Puerto Rico)
Michael Schneider
(Switzerland)
Michael Sclafani
(USA)
Michael Toohig
(USA)
Michael Yednak
(USA)
Mickey Krause
(Denmark)
Mieszko Fortuński
(Poland)
Miguel Angel Girón Mendieta
(Honduras)
Mika Immonen
(Finland)
Mike Saleh
(USA)
Mike Salerno
(USA)
Mohammad Ali Berjaoui
(Lebanon)
Mohammad Almuhanna
(Kuwait)
Moritz Neuhausen
(Germany)
Muhummed Daydat
(South Africa)
Naoyuki Oi
(Japan)
Nathan Childress
(USA)
Nic Torraca
(USA)
Nicholas Coppola
(USA)
Nick Antonakos
(USA)
Nickolas Carson
(USA)
Niels Feijen
(Netherlands)
Nikos Ekonomopoulos
(Greece)
Olivér Szolnoki
(Hungary)
Omar Al Shaheen
(Kuwait)
Osiris Crawford
(USA)
Paul Spaanstra
(USA)
Pedro Botta
(USA)
Pia Filler
(Germany)
Pijus Labutis
(Lithuania)
Radosław Babica
(Poland)
Raed Shabib
(USA)
Ralf Souquet
(Germany)
Randolph Labonte
(USA)
Raymond Linares
(USA)
Reinaldo Dendariarena
(Puerto Rico)
Rick Miller
(USA)
Rick Scarlato Jr.
(USA)
Robert Frost
(USA)
Robert Hart
(USA)
Roberto Gomez
(Philippines)
Rodrigo Geronimo
(USA)
Roland Garcia
(Philippines)
Ruslan Chinakhov
(Russia)
Sakura Muramatsu
(Japan)
Sampson Yonko
(USA)
Sanjin Pehlivanovic
(Bosnia and Herzegovina)
Scott Haas
(USA)
Shahram Changezi
(Pakistan)
Shamel Alazzawi
(Iraq)
Shane Vanboening
(USA)
Shane Wolford
(USA)
Sharik Sayed
(Singapore)
Shaun Wilkie
(USA)
Skyler Woodward
(USA)
Stanley Walton
(Cayman Islands)
Stephen Folan
(Canada)
Stephen Holem
(Canada)
Steve Craney
(USA)
Steve Fleming
(USA)
Steve Kotuba
(USA)
Steve Lillis
(USA)
Steven Way
(USA)
Suad Kantarevic
(USA)
Sullivan Clark
(New Zealand)
Thomas Dalfonso
(USA)
Thomas Haas
(USA)
Thorsten Hohmann
(Germany)
Toh Lian Han
(Singapore)
Tomasz Kaplan
(Poland)
Tony Robles
(USA)
Tony Rudi
(USA)
Tyler Adolini
(USA)
Tyler Styer
(USA)
Tyrel Blowers
(USA)
Utpal Raval
(USA)
Vincent Beaurivage
(Canada)
Vincent Cimarelli
(USA)
Virat Agrawal
(India)
Waleed Hashem
(Canada)
Waleed Majid
(Qatar)
Warren Kiamco
(Philippines)
Wiktor Zielinski
(Poland)
Wilfredo D Albay Jr
(American)
William Hammond
(USA)
Wojciech Szewczyk
(Poland)
Wu Kun-lin
(Chinese Taipei)
Zaid Thweib
(Jordan)

GIỚI THIỆU

Phát sóng trực tiếp và cung cấp thông tin giải đấu, trận đấu billiard toàn thế giới

ĐỌC THÊM

ĐĂNG KÝ NHẬN BẢN TIN

Bằng việc chọn vào đăng ký, tôi đồng ý với các điều khoản hoạt động của CLB. Điều khoản